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Mhe. Rais Dkt. Samia
aelezea manufaa yake
kwa wananchi

Aelezea uwekezaji — W 'Qa

liofanywa na Serikali - Kl y o
uilofany Kwa umuhimu huo, Serikali ya awamu ya
katika Sekta ya Afya sita chini ya Mhe. Rais Dr. Samia Suluhu

Hassan imeweka kipaumbele katika

NHIF yasema iko uwekezaji katika Sekta ya Afya hususan
katika ujenzi wa vituo vya afya, ukarabati

taya” na imejipanga wa miundombinu na vifaa tiba vya kisasa
kutekeleza, yampongeza g rasilimali watu hivyo kuwezesha

i upatikanaji wa huduma bora za matibabu
Rais Dkt. Samia kwa wananchi nchini.

Na Mwandishi Wetu,

Uhakika wa upatikanaji wa huduma za
: " - .» matibabu kwa nchi yeyote ni kiashirikia
oI IR (VNN BT G Gl kikubwa cha maendeleo ya nchi husika

na katika usemi huu unaweza ukauona w e bil
ukweli wake moja kwa moja kwa kuwa ¥Wa Wananchi waxe kupala huduma biia
ya kikwazo cha kifedha. Mfumo wa Bima

hakuna mwananchi yeyote anayeweza : ;
ya Afya ni wa kisasa unaomwezesha

s Zael e Sog mwananchi kupata huduma za matibabu

uchumi wa kifamilia na Taifa kwa wakati wowote anapozihitaji bila kuwa na
ujumla bila kuwa na afya njema. g P on
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Hivi karibuni Mhe. Rais akiwa katika ziara
Mikoa ya Katavi, Rukwa na Songwe,
amesikika mara nyingi akiwahamasisha
wananchi kujiunga na Bima ya Afya ili
waondokane na kukosa huduma za
matibabu kutokana na kikwazo cha
kifedha.

Kwa hatua yake kama kiongozi wa nchi,
amefanikiwa kuandaa mazingira bora ya
upatikanaji wa huduma za matibabu kwa
kuelekeza fedha nyingi katika sekta ya afya
hivyo wajibu unabaki kwa wananchi
kuchukua hatua stahiki ya kujiunga na
bima ya afya.

Miongoni mwa juhudi hizo ni pamoja na
hatua ya kupitishwa kwa sheria ya Bima ya
Afya na kusainiwa ambayo inamtaka kila
mwananchi kuwa ndani ya mfumo huo
katika kupata huduma za matibabu.

Aidha, kitendo cha kila mwananchi kuwa
ndani ya mfumo wa bima ya afya kitasaidia
kupata huduma stahiki, kuepuka vifo
vinavyoweza kusababishwa na kushindwa
kumudu gharama za matibabu pamoja na
kujiepusha kuingia katika lindi la umasikini
kwa kuuza mali ili kupata fedha za kulipia
gharama za matibabu.

Kupitia sheria hiyo ya bima ya afya kwa
wote, imeweka utaratibu wa kugharamia
huduma za matibabu kundi la watu wasio
na uwezo kupitia mfumo wa bima ya afya
baada ya utambuzi na usajili wa wananchi
watakaokidhi vigezo ili kuhakikisha
uhakika wa matibabu kwa kundi hilo la
wananchi bila kikwazo cha kifedha.
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Serikali katika Bajeti yake ya Mwaka
2024/2025 tayari imeainisha vyanzo vya
mapato vitakavyogharamia kundi hilo hivyo
utekelezaji wake kuwa na matumaini
makubwa zaidi.

Mheshimiwa Rais Dkt.Samia amesema,
Serikali imedhamiria kupeleka huduma bora
za afya karibu na wananchi kwa kufanya
uwekezaji katika hospitali zote nchini.

"Na tunaendelea kuweka mifumo madhubuti
ya vyanzo vya uhakika vya fedha ili kutekeleza
Bima ya Afya kwa Wote kwa wale wasiokuwa
na uwezo kabisa, tutaweka utaratibu mzuri.

"Serikali inatumia gharama kubwa na ili
tuweze kwenda vizuri hospitali nzuri
zinajengwa, madawa yaendelee kuja, lazima
Watanzania tuchangie kwenye huduma za
afya kwa kujiunga na bima ya afya,’

"Lakini bima ya afya ni usalama wa kila mmoja
wetu niwaombeni sana wakati wa mavuno ni
mara moja tu kwa mwaka unachukua bima
yako wewe na familia yako unatibiwa mwaka
mzima,” alisema Mhe. Rais.
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Maandalizi yaliyofanywa na NHIF N

katika khutekeleza suala hili
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Akizungumzia maandalizi yaliyofanywa na
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa
Bima ya Afya, Bw. Bernard Konga amesema
kuwa, kwa kutambua jitihada kubwa
zinazofanywa na Serikali ya Awamu ya Sita,
tayari Mfuko umeshafanya maandalizi ya

kutosha ya kuhakikisha unahudumia
wananchi wengi Zaidi.
"Kwanza kabisa nimpongeze sana

Mheshimiwa Rais wetu Dkt. Samia Suluhu
Hassan kwa namna alivyoweka nguvu
katika suala la bima ya afya kwa wote, sisi
kama mdau mkubwa katika kutekeleza
suala hili tumejipanga na kwa sasa
tumewekeza zaidi katika utoaji wa elimu
hususan ya kuwaandaa wananchi kujua
umuhimu wa bima ya afya na kujiunga na
Bima ya Afya," alisema Bw. Konga.

Akizungumzia utayari wa utoaji wa huduma
kwa kundi kubwa la wananchi, amesema
Mfuko umeimarisha mifumo vyake ya
TEHAMA ili kuwezesha utambuzi wa
wanachama, upatikanaji wa huduma kwa
haraka wanapokuwa katika vituo vya
kutolea huduma na malipo kwa watoa
huduma kwa wakati.

"Tumeendelea kuboresha huduma zetu
kwa kuongeza mtandao mpana wa vituo
vya kutolea huduma ili mwananchi

anayejiunga na NHIF, aweze kunufaika na
huduma hizo kwa wakati anapozihitaji,’
ameleeza.
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Kutokana na hayo, ametoa wito kwa wananchi
kujiunga na NHIF, kupitia Ofisi zilizoko kila Mkoa
Tanzania Bara na maeneo ambayo Mfuko
umekuwa ukiweka kambi za uhamasishaji
wananchi.

“Ukiwa na kadi ya NHIF, una uhakika mkubwa
wa kupata huduma wakati wowote na popote

nchini, kwa upande wetu tumejipanga
kuhakikisha tunawafikia wananchi
kuwahudumia,” amesisitiza Bw. Konga.
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